+ ตอบกระทู้
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14

วิธีนำภาพมาจากเว็บไซด์ WWE.com [Firefox & Chrome]

หมวดนี้จะเป็นหมวดที่ลงรูปโปสเตอร์มวยปล้ำ หลายก็คนก็อยากรู้วิธีนำภาพจากเว็บไซด์ WWE.com เอามาใช้ตกแต่งรูป ซึ่งวันนี้ Tapla จะมาสอนวิธีเอารูปจากเว็บไซด์ WWE.com ออกมา โดยใช้บราวเซอร์ Firefox และ Chrome นะค่ะ (ใครใช้บราวเซอร์อื่นอาจจะต้องแห้วนะ เพราะไม่รู้ว่าใช้วิธีเดียวกันหรือเปล่า)

*สำหรับใครที่รู้วิธีแล้ว อย่ามาโพสบอกว่า "รู้นานแล้วครับ" เพราะกระทู้นี้ [จัดทำขึ้นสำหรับคนที่ไม่รู้วิธีเอารูปจาก WWE.com] ถ้าจะมาแนะนำวิธีอื่นยังพอได้ค่ะ*

**ส่วนคนอื่นที่จะมาโพส ไม่ต้องมาโพสคำว่าขอบคุณ เด็ดขาดเลยนะค่ะ ไม่ังั้นจะถือว่าเป็นการปั้มกระทู้ทันที เตือนแล้วนะ**

การนำรูปออกจากเว็บไซด์ WWE.com โดยใช้ Firefox

1. เลือกรูปที่เราต้องการจากเว็บไซด์ WWE.com อย่างในตัวอย่างจะเลือกรูปของ Alberto Del Rio

2. คลิกขวาที่พื้นหลังของเว็บ (ย้ำพื้นหลังของเว็บ ไม่ใช่ตัวรูป) แล้วเลือก "ดูข้อมูลหน้าเว็บ"

3. เสร็จแล้วมันจะมีกล่องข้อความเด้งขึ้นมา อย่าเพิ่งงง ดูส่วนขนของกล่องข้อความ เลือก "สื่อ"

4. เสร็จแล้วจะขึ้นหน้าต่างดังรูป อย่างเพิ่งตกใจ ในกล่องสีแดงก็คือลิงค์ต่างๆ ซึ่งเราจะหาลิงค์รูปจากในบรรดาลิงค์มากมายพวกนี้แหละ

5. ในการหารูป ให้สังเกตที่ลิงค์ ท้ายลิงค์จะต้องเป็นนามสกุลรูปภาพ (ของ WWE จะใช้ .Jpg ซ่ะส่วนใหญ่) และเวลาจะหารูปที่เราต้องการ ให้สุ่มคลิปที่ลิงค์ไปหนึ่งที กรอบใหญ่ๆด้านล่างก็จะขึ้นลิงค์ที่เราเลือกมาให้ ให้เลือกจนกว่าจะเจอรูปที่เราต้องการ

6. เสร็จแล้วกดก๊อปลิงค์ที่เราเลือก (เพราะเราจะกดเซฟจากตรงนั้นเลยไมไ่ด้) แล้วไปโพสในกล่อง URL อีกอัน มันก็จะขึ้นรูป แล้วเราก็กดเซฟได้เลยทันที

การนำรูปออกจากเว็บไซด์ WWE.com โดยใช้ Chrome

เนื่องจากถ้าใช้ Chrome จะไม่สามารถกด "ดูข้อมูลหน้าเว็บ" แบบ Firefox ได้แล้วเพราะ Chrome จะบล๊อก เราจึงเปลี่ยนไปใช้อีกทิธีดังนี้

1. คลิกขวาที่รูป (ย้ำ ที่รูป) แล้วเลือก "ตรวจสอบองค์ประกอบภาพ"

2. หลังจากนั้น มันจะมีกล่องขึ้นจากด้านล่าง ไม่ต้องตกใจ ให้หากล่องลิงค์ (ที่เรียกว่ากล่องลิงค์ เพราะเวลาเลื่อนไปที่ส่วนใดของโค้ด HTML ก็ตามมันจะขึ้นเป็นกล่องๆ) หาไฟล์นามสกุล .Jpg แล้วคลิ๊กขวาที่ลิงค์ เลือก "Copy line address"

3. เปิดหน้าเว็บอีกอัง วางลิงค์ในช่วงใส่ URL รูปก็จะขึ้น เซฟรูปได้เลยจ้า~

มีปัญหาถามได้ในกระทู้ จะนำไปเผยแพร่ที่ไหนก็ให้เครดิตด้วย!!

Tapla
    แก้ไขล่าสุดโดย Tapla; 6th January 2012 เมื่อ 20:38.
    THE THREE MARKETEER

Katsuyori Shibata/Hiroshi Tanahashi/Shinsuke Nakamura

วู้ เพิ่งรู้ ก็วันนี้แหละครับ ปกติ อยากไ้ด้มาเหมือนกัน แต่เอามาไม่ได้

ขอบคุณสำหรับวิธีทำนะครับ
    แต่ส่วนใหญ่ผมกด PRTSCRN แล้วก็ไปตัดใน paint เอา มันง่ายดี

MY TEAM IN PES2012 "Hello I'm Awesome"

SmackDown Superstar ผู้ชนะ..'s Avatar
    เข้าร่วม
    Dec 2011

ขอบคุณที่แนะนำนะครับ

ผมก็ใช้วิธีเหมือนคุณ gangster แหละครับ มันง่ายดี ^^!

Banned
    เข้าร่วม
    Dec 2011

เดี๊ยวจะสูบมาเยอะๆเลย ^^

ของผมกดเซฟได้เลยอ่ะ
    The Youngest World champion in WWE History.

"The Legend Killer"

Randy Orton

Quote มาจาก gangster View Post
    ขอบคุณสำหรับวิธีทำนะครับ
    แต่ส่วนใหญ่ผมกด PRTSCRN แล้วก็ไปตัดใน paint เอา มันง่ายดี
    Print Screen ข้อดีของมันคือเร็วและง่าย แต่ถ้าเวลาเซฟสังเกตได้เลยว่าภาพจะไม่ชัดสู้แบบเซฟแบบนี้ไม่ได้ อีกอย่างคือถ้าตัดภาพไม่ดีก็อาจจะจัดไปโดนบางส่วนของภาพอีกตะหาก

Quote มาจาก tanin200 View Post
    ของผมกดเซฟได้เลยอ่ะ
    ต้องดูที่บราวเซอร์ที่ใช้ด้วยค่ะ อย่าง Opera นี่เซจได้เลยทันที

แต่บางทีก็มีบางรูปที่สามารถเซจได้เลยนะ อย่างเช่นรูปจากหน้าแรกของ WWE.com รูปแรกเวลาเข้าหน้าต่างๆ เป็นต้น แต่ถ้าเกิดเราเข้าไปดูรูปผล RAW หรือรูปในโปรไฟล์นักมวยปล้ำ ในส่วนนั้นจะเซฟไมไ่ด้เนื่องจากมันจะกลายเป็นตัวคลิกเปลี่ยนหน้าเข้ามาแทน เราต้องใช้วิธีนี้ถึงเซฟได้ค่ะ

Katsuyori Shibata/Hiroshi Tanahashi/Shinsuke Nakamura

ผมตัดภาพไม่ได้เลยอ่ะครับทำอะไรไม่ได้เลยผมสรรหาหลายวิธีมากๆเพื่อจะตัดภาพแต่ก็ทำไม่เป็น(โปรแกรมCS4แบบตัวไม่เต็มอ่ะT^T)
    เหนื่อยจะทำลายเซ็น!!!

Quote มาจาก นครินทร์ ตั่นเธียรรัตน์ View Post
    ผมตัดภาพไม่ได้เลยอ่ะครับทำอะไรไม่ได้เลยผมสรรหาหลายวิธีมากๆเพื่อจะตัดภาพแต่ก็ทำไม่เป็น(โปรแกรมCS4แบบตัวไม่เต็มอ่ะT^T)
    ตัดภาพอะไรค่ะ??? กระทู้นี้มันวิธีนำภาพออกจากเว็บไซด์ค่ะ ไม่ใช่วิธีตัดภาพ งงจริงๆ -*-

WWE Superstar Mark Wrestlemania's Avatar
    เข้าร่วม
    Dec 2011

ขอบคุณครับ ^_______^ !!!

+ ตอบกระทู้