+ ตอบกระทู้
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 31

Default Q&A สิ่งที่ควรรู้ในการดูสด

ในช่วงที่ผ่านมาผมจะเห็นกระทู้แบบนี้บ่อยๆ ตลอดช่วงเวลาที่ผ่านมา ผมเลยมาแนะนำให้เข้าใจกันทุกคน

Q : PPV ปล้ำสดวันไหน ???
    A : สังเกตุจากโปรโมทของ WWE หากเขาบอกว่าปล้ำวันที่ 20 พฤษภาคม นั่นหมายความว่าจะปล้ำกันเมื่อวันที่ 21 พฤษภาคมของประเทศไทย บวกไปหนึ่งวันเสมอครับ

Q : PPV ปล้ำสดตอนกี่โมง
    A : อันนี้บางทีมันแล้วแต่รัฐแล้วแต่เมือง เพราะบางรัฐใน USA เวลายังไม่เท่ากันเลย แต่เวลาจะอยู่ประมาณช่วง 7 โมงเป็นต้นไป หากดูสดก็มารอดูในช่วงเวลาประมาณนี้ครับ

Q : จะดูสดได้จากไหน ??
    A : ทางเว็บเราห้ามแจกช่องทางการดูสดเด็ดขาด ห้ามตั้งกระทู้ขอโดยเด็ดขาด หากอยากได้ ต้องติดต่อเพื่อนสมาชิก เพื่อขอเป็นการส่วนตัว ไม่ว่าจะทาง PM หรือ แชทบล็อคอะไรก็แล้วแต่ แต่ห้ามขอผ่านทางหน้าเว็บครับ

Q : จะดู Dark Match ได้จากไหน ??
    A : Dark Match ของ WWE จะฉายเป็นประจำทาง Youtube โดยผ่าน Channel ของ WWE หากไม่มีลิงค์ไม่ทราบ เช่นเดียวกันครับขอเป็นการส่วนตัวกับเพื่อนสมาชิก

Q : Raw Smackdown TNA PPV ฉายวันไหน ?
    A : Raw จะปล้ำในคืนวันจันทร์ของอเมริกา นั่นก็คือเช้าวันอังคารของไทย Smackdown จะนำเทปมาฉายในคืนวันศุกร์ของอเมริกา หรือเช้าวันเสาร์ของประเทศไทย TNA จะปล้ำกันในวันพฤหัสบดีที่ประเทศอเมริกา หรือเช้าวันศุกร์ตามเวลาประเทศไทย ส่วน PPV ไม่ว่าจะ WWE หรือ TNA ติดตามได้ในเช้าวันจันทร์ตามเวลาประเทศไทย

คำถามอื่นๆถ้าคิดออกจะมาเพิ่มให้ครับ ถ้าอยากถามอะไรถามในกระทู้ได้เลยครับ

"My Idol"

อาจจะออนไม่บ่อยนะครับช่วงนี้ ใครมีช่องทางการติดต่อไหนๆก็ทักมาคุยกันได้
    Pin : 25FC41E7 Line/Instagram/Twitter : ice25897 FB : Icezz'y Asavanon

SmackDown Superstar JohnCena FC.'s Avatar
    เข้าร่วม
    Dec 2011

ขอบคุณมากๆคร้าบบบบบ

United States Champion เถื่อน's Avatar
    เข้าร่วม
    Jan 2012
    Munich , Germany

พี่ไอซ์ผมว่าปักหมุดไปเลยดีกว่าน่ะ เพราะผมเห็นกระทู้มาถามว่าถ่ายทอดสดวันไหนครับอยากรู้ บอกที กระทู้มันเยอะมากแล้วก็รกด้วย

ปักหมุดคนเขาจะได้เห็นกัน

ยิงแมร่งไอ้สาสสสสสสสสสสส

ปักแล้วจ้าา ^^

"My Idol"

อาจจะออนไม่บ่อยนะครับช่วงนี้ ใครมีช่องทางการติดต่อไหนๆก็ทักมาคุยกันได้
    Pin : 25FC41E7 Line/Instagram/Twitter : ice25897 FB : Icezz'y Asavanon

SmackDown Superstar wwepan's Avatar
    เข้าร่วม
    Jan 2012

ขอบคุณครับที่เเนะนํา

Banned
    เข้าร่วม
    Feb 2012

ไปดูที่อเมกาเลย จบ

Indy Wrestler toyota's Avatar
    เข้าร่วม
    Jun 2012

ดูทาง ture ก็ได้ครับ

ความจริงเทป SmackDown จะหาดูได้ตั้งแต่ค่ำวันศุกร์ครับ เพราะจะมีเทปจากฝั่งออสเตรเลียซึ่งฉายออกทีวีก่อนทีวีของอเมริกา

พี่ไอซ์ผมว่าปักหมุดไปเลยดีกว่าน่ะ เพราะผมเห็นกระทู้มาถามว่าถ่ายทอดสดวันไหนครับอยากรู้ บอกที กระทู้มันเยอะมากแล้วก็รกด้วย

+ ตอบกระทู้