+ ตอบกระทู้
Results 1 to 3 of 3

Question TNA Knockout (หญิง)

พอดีพึ่งจะกลับมาติดตามที่เว็บนี้หลังจากที่หายไปนานมาก (พอดีขายคอมทิ้งไป) ในส่วนของค่าย TNA นี้พอดีเห็นเหมือนใช้เข็มขัดแชมป์ (หญิง) เส้นใหม่แล้ว ไม่ทราบว่าพึ่งเริ่มใช้ตอนไหนหรอคะแล้วทำไมถึงเปลี่ยน พอจะมีลิงค์บ้างไหมคะ ขอบคุณค่ะ

มีสองเส้นครับ เข็ดขัดเส้นเก่าคือ Impact Wrestling Knockouts Championship แชมป์คนปัจจุบันคือ Rosemary
    เส้นใหม่คือแชมป์ GFW Women's Championship แชมป์คนแรกคือ Christina Von Eerie ได้แชมป์เมื่อวันที่ 23 ตุลาคม 2015 โดยชนะ Amber Gallows แชมป์คนปัจจุบันคือ Sienna ได้แชมป์เมื่อวันที่ 21 เมษายน 2017

Global Force Wrestling (GFW) เป็นสมาคมมวยปล้ำที่ก่อตั้งในปี 2014 ของ Jeff Jarrett และ Karen Jarrett ต่อมาทั้งสองได้กลับมาทำงานให้สมาคม Impact Wrestling (TNA) จึงได้นำเข็มขัดแชมป์ของสมาคม GFW มาใช้ในสมาคม Impact Wrestling

ขอบพระคุณอย่างงามค่ะ

+ ตอบกระทู้