+ ตอบกระทู้
Results 1 to 1 of 1

Default [Overwatch]ข้อมูลฮีโร่:Pharah

HELLO!! สวัสดีเกมเมอร์ทุกๆท่านครับ พบกับผม Pongza234 กับซีรี่ส์ข้อมูลฮีโร่เกม Overwatch หลังจากที่ไม่ได้เขียนมานาน ซึ่งในตอนนี้ผมก็ได้เริ่มทำพวกตัวประกอบไปแล้ว 2 ตัวนั่นก็คือ Junkrat & Roadhog ซึ่งก็ได้ทำให้ผมนึกถึงกระทู้ที่ได้กล่าวถึง Ana ไปแล้วทำให้ในวันนี้ผมก็จะมาบอกเล่าฝ่ายลูกของเธอบ้างกับ สาวสวยเซ็กซี่เหินเวหา Pharah ครับผม Here We Go!!

Pharah
    ชื่อจริง:Faheera Amari
    สัญชาติ:อียิปต์
    อาชีพ:ผู้รักษาความปลอดภัยระดับสูง
    ถิ่นฐาน:กรุงกีซา อียิปต์
    สังกัด:Helix Security International

“I will protect the innocent.”

Faheera Amari เป็นเด็กหญิงธรรมดาที่ได้เกิดและเติบโตในครอบครัวที่เป็นทหารมาหลายชั่วอายุคน รวมทั้งแม่ของเธอ Ana Amari ก็เป็นทหารและยังได้เป็นสมาชิกรุ่นแรกของหน่วย Overwatch อีกด้วย ทำให้ในวัยเด็กนั้นเธอมีความใฝ่ฝันที่จะเป็นเหมือนแม่ของเธอ ถึงแม้ว่าความสัมพันธ์ของทั้งสองจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่ แต่ฟาฮีราก็ยังคงนับถือแม่ของเธอเป็นไอดอลเสมอ ทำให้เธอได้ทำการฝึกฝนร่างกายตนเองในค่ายทหาร ไต่เต้ายศของตนเองจนเป็นทหารระดับแนวหน้าของประเทศ แต่แล้วหน่วย Overwatch ก็ล่มสลายและแม่ของเธอก็ได้หายสาบสูญไป เมื่อฝันของเธอพังทลายทำให้ฟาฮีราตัดสินใจเข้าทำงานในบริษัท Helix Security international ซึ่งหน้าที่ของเธอคือ การปกป้อง Temple of Anubis ซึ่งในนั้นมีโปรแกรมเทพเจ้าอย่าง Anubis อยู่ ซึ่งพวกเราสามารถอ่านเรื่องราวของเธอได้ในคอมมิคที่มีชื่อว่า Mission Statement ซึ่งก็จะทำในคราวต่อไปครับ

สกิลของ Pharah

Passive:Hover
    เมื่อกดปุ่ม Space ค้างอยู่กลางอากาศ Pharah จะทำการเปิดไอพ่นหลังตัวของเธอ ในขณะที่ลอยอยู่นั้นสามารถเคลื่อนที่ซ้ายขวาได้ โดยสามารถลอยได้นาน 2 วินาที

1.Rocket Launcher
    ปืนยิงจรวดของ Pharah เมื่อยิงโดนศัตรูจะทำดาเมจต่อศัตรู 120 ดาเมจ และนอกจากนี้ยังมีสะเก็ดระเบิดลอยออกมาในระยะ 3 เมตรซึ่งก็จะทำดาเมจ 80 ดาเมจแต่ว่าก็โดนตัวเองได้ก็ระวังกันด้วยนะครับ

2.Jump Jet
    เมื่อกดใช้งาน Pharah จะทำการพุ่งขึ้นไปบนอากาศเป็นระยะ 20 เมตรใช้ระยะเวลาคูลดาวน์ 10 วินาที

3.Concussive Blast
    เมื่อกดใช้งาน Pharah จะทำการยิงจรวดติดข้อมือ เมื่อศัตรูอยู่ในรัศมี 8 เมตรจะถูกผลักออกไปซึ่งสามารถใช้ผลักตัวเองได้ด้วย

Ultimate:Barrage
    เมื่อกดใช้งาน Pharah จะทำการกระหน่ำยิงมิสไซด์จากชุดของตนเอง ทำดาเมจ 40 ดาเมจต่อจรวจ 1 อัน ในขณะที่ใช้ตัวของ Pharah จะลอยนิ่งกลางอากาศ ทำให้ถูกสไนเปอร์หมายหัวได้เป็นอย่างดี

เกมเพลย์
    Pharah จัดได้ว่าเป็นฮีโร่สาย Offense ที่ช่วยทำดาเมจให้กับทีมได้เป็นอย่างดี ด้วยลูกจรวดสุดแรงของเธอ และด้วยการที่เธอมักจะลอยอยู่กลางอากาศก็ทำให้ศัตรูสามารถโจมตีเราได้ลำบาก ยกเว้นว่ามีสกิลการยิงที่แม่นพอตัว ก็สอยเราร่วงได้ง่ายๆเช่นกัน ดังนั้นในการเล่นเราก็ควรจะฝึกบินและฝึกยิงให้ชำนาญ เพราะว่าปืนยิงจรวจของเธอนั้นยิงยาก และสกิลอลัติเมทของเธอถึงแม้ว่าจะสามารถทำดาเมจให้กับศัตรูได้เป็นอย่างดี แต่ในขณะที่ใช้ตัวของ Pharah ก็จะอยู่นิ่งๆทำให้ถูกสไนเปอร์สอยร่วงได้ง่ายๆ และมิสไซด์ที่ยิงออกไปถ้ามีสิ่งของมาขวางก็โดนตัวเราเองได้เช่นกัน (มีคนหัวร้อนกับการยิงตัวเองตายมาหลายคนแล้วนะครับ 55555+)

ก็เป็นอันจบไปแล้วนะครับกับข้อมูลฮีโร่สาวแกร่งอย่าง Pharah ซึ่งนับตั้งแต่จากตัวนี้ไปก็เหลืออีกแค่ 3 ตัวก็จะครบแล้ว ซึ่งตัวต่อไปที่จะทำนั้นผมก็ไม่ให้คำใบ้นะครับ 55555+ ไปมโนกันเอาเอง ส่วนเรื่องราวคอมมิคของเกม Overwatch นั้นก็จะเริ่มต้นหลังจากจบซีรี่ส์นี้ไปแล้วนะครับ ในวันนี้ผม Pongza234 กับซีรี่ส์ข้อมูลฮีโร่ Overwatch ก็ขอตัวลาไปก่อนแล้วพบกันใหม่ครับ ENJOY!!
    แก้ไขล่าสุดโดย pongza234; 17th February 2017 เมื่อ 06:11.

"Time To Have Fun!!"

+ ตอบกระทู้