+ ตอบกระทู้
Results 1 to 2 of 2

SmackDown Superstar Phantanan Kobkitchaisong's Avatar
    เข้าร่วม
    Apr 2016
    Liverpool,England

พวกพี่ชอบภาคไหนของ One Piece มากที่สุดครับ

ตามหัวข้อเลยครับ คือผมอยากรู้ครับ (เพราะผมคิดว่าทุกคนน่าจะเคยดูการ์ตูน One Piece ครับ ) ว่าพวกพี่ชอบภาคไหนของการ์ตูน One Piece โดยภาคที่ผมคิดว่าสนุกสุดคือ

ภาค Enies Lobby ผมว่านี้คงเป็นภาคที่ผมชอบที่สุดแล้วในสายตาของผม เพราะแค่เนื้อเรื่องก็ชวนให้น่าติดตามแล้ว ตั้งแต่หลังจากที่อุซปปัญหากับ ลูฟี่เรื่องเรือแมรี้ก่อนจะกลับมารวมทีมในภายหลัง และจะเสริมความสัมพันธ์ให้ดียิ่งกว่าเดิม พร้อมกับสมาชิกใหม่คือ แฟรงกี้ที่มาร่วมทีมอีกคนเพื่อช่วยเหลือ โรบินพร้อมกับได้ต่อสู้กับศัตรูสุดแกร่งอย่าง CP9 ซึ่งต่างจากศัตรูอื่นๆที่เคยลุยมา แต่ดราม่าสุด ๆ คืออำลาอาลัยเพื่อนเก่าอย่าง โกอิ้ง แมรี่ (เวอร์ชั่นอนิเมเพลงประกอบจะทำน้ำตาไหลตาม) และการต้อนรับเพื่อนใหม่อย่าง แฟรงกี้ ทำให้คนอย่างโรบินยอมฝากใจไว้กับกลุ่มหมวกฟาง และทำให้เพื่อนเก่าอย่างอุซปลดทิฐิตัวเองกล่าวคำขอโทษ และเรือใหม่คือที่พร้อมจะพิชิตแกรนด์ไลน์อย่าง ทาวสัน ซันนี่ และผมคิดว่าภาคนี้ล่ะช่วยเพิ่มความดังให้ One Piece ก็เนื้อหาช่วงนี้

เพื่อนๆครับมีภาคไหนของ One Piece ที่พวกเพื่อนๆชอบอีกไหมครับ ถ้ามีอีกช่วยส่งมากันให้เยอะๆ ช่วยส่งมาพร้อมกับเหตุผลด้วยนะครับ

Liverpool Will Be Champion The Sleeping Giant Has Awakened

ของผมก็แน่นอนว่าจะต้องเป็นภาค สงครามมารีนฟอร์ด โดยไม่ต้องสงสัย เพราะว่าในภาคนั้นเรียกได้ว่าจัดหนักจัดเต็ม ทั้งความสนุก ความมันส์ ทั้งยังมีการเรียกน้ำตาของแฟนๆด้วยการเขียนบทให้เอสและหนวดขาวตาย (อุ๊ย!! เผลอสปอลย์ซะงั้น) แต่ว่าในเนื้อเรื่องที่เศร้านี้ก็เรียกได้ว่าเป็นการปูเนื้อเรื่องได้อย่างเหมาะสม เพราะว่าหลังจากสงครามในครั้งนี้ทั่วโลกวันพีชก็ได้มีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ เรียกได้ว่าสงครามในครั้งนี้เป็นจุดพลิกผันสำคัญในเรื่องวันพีชเลยก็ว่าได้
    แก้ไขล่าสุดโดย pongza234; 15th February 2017 เมื่อ 18:50.

"Time To Have Fun!!"

+ ตอบกระทู้