+ ตอบกระทู้
Results 1 to 9 of 9

กระทู้: เที่ยวร่อนเกาะยอ ชิวๆ พร้อมกับรถตู้หาดใหญ่ วันหยุดปีใหม่

Default เที่ยวร่อนเกาะยอ ชิวๆ พร้อมกับรถตู้หาดใหญ่ วันหยุดปีใหม่

ข้าพเจ้าและญาติพี่น้องเริ่มกำหนดแผนการในวันพุธ เดือนเมษายน ว่าวันหยุดวันเข้าพรรษาที่จะถึงนี้ จะไปท่องเที่ยวที่เกาะยอกัน โดยใช้รถตู้หาดใหญ่ พร้อมคนขับเป็นพาหนะในการท่องเที่ยว คาดคะเนว่าจะนั่งเครื่องบินไปลงที่ท่าอากาศยานหาดใหญ่ แล้วจ้างรถตู้หาดใหญ่ มารับที่ท่าอากาศยานเลย จึงเริ่มลองหาข่าวสารดูและโทรศัพท์ให้รถตู้หาดใหญ่ ที่หนึ่งมารองรับที่ท่าอากาศยาน ทางเขาได้ส่งรถตู้หาดใหญ่ พร้อมทั้งคนขับรถมารับข้าพเจ้าที่สนามบินเลย ไม่ต้องเปลืองเวลารอ ผมลงเครื่องคร่าวๆ 08.00 น.ก็ขึ้นรถตู้หาดใหญ่พร้อมด้วยญาติ ไปเช็คอินณโรงแรมที่จองเอาไว้ สิ้นสุดแล้วเรากับครอบครัวก็เอาสัมภาระทั้งหมด ไปวางไว้ในห้องเช่าก่อน นัดเวลากับคนขับรถรถตู้หาดใหญ่ ให้มารับตอน 10.00 น.ให้เขากรุณานำทางที่ไปเที่ยวให้กระผมกับญาติพี่น้องด้วย ว่าเหมาะสัญจรที่ใดก่อน ครั้นถึงเวลานัดแนะคนขับรถตู้หาดใหญ่ มารับชี้นำว่าให้เราพร้อมกับญาติไปรับประทานข้าวปลาอาหารก่อน เขานำพาไปในร้านโชคดีติ่มซำ ครั้นไปถึงฉันกับญาติเห็นคนมากมายเลย ที่นั่งเกือบไม่มี และยังมีคนยืนรออีกเป็นจำนวนเหลือหลาย ส่วนมากจะเป็นนักเดินทางชาวมาเลเซีย สิงคโปร์ ข้าพเจ้าพร้อมกับวงศาคณาญาติชี้แจงกับคนขับรถรถตู้หาดใหญ่ไปว่าไปในที่อื่นก็ได้เอะใจจะหาที่นั่งลำบากยากเข็ญ แต่คนขับรถตู้ เขาบอกให้ทราบว่าเดี๋ยวเขาเข้าข้างในก่อน ครู่เดียวเขามา ไม่เกินสิบนาที มีบุคคลมาเชิญกระผมพร้อมกับครอบครัวให้เข้าไปด้านในบรรยายว่ามีโต๊ะให้นั่งแล้ว ดิฉันและครอบครัวทบทวนดูว่าเป็นบุญจังที่ได้คนขับรถตู้ คนนี้มาขับรถให้ ฉันพร้อมทั้งญาติพี่น้องก็สั่งติ่มซำ บัคกูแต๋ ทานจนอิ่มหน่ำ ก็ได้เวลาเดินทางไปเที่ยวต่อ เจ้าแม่กวนอิมที่สวนสาธารณะหาดใหญ่บนเขาคอหงส์ ซึ่งองค์เจ้าแม่กวนอิมทำจากหยกสีขาวมหึมาที่สุดในประเทศชาติไทย และอีกทั้งมีที่ตระเวนอีกหลายสถานที่ เช่น พระบรมรูปสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ศาลท้าวมหาพรหม พระพุทธมงคลมหาราช และอีกทั้งมีอีกเป็นการใหญ่ในสวนสาธารณะหาดใหญ่ พอถึงระยะเวลาเที่ยงคนขับรถตู้ บอกกับผมและครอบครัวว่าได้ฤกษ์โคจรไปเที่ยวที่เมืองสงขลากันแล้ว ดิฉันพร้อมด้วยครอบครัวก็ตะเวนไปต่อที่สงขลา คนขับรถตู้หาดใหญ่ เจรจาว่าเขาจะพาข้าพเจ้าพร้อมทั้งญาติไปทานอาหารการกินทะเลสดๆ กันก่อนที่เกาะยอ แล้วค่อยไปโคจรต่อที่ในตัวเมืองสงขลา คนขับรถตู้หาดใหญ่พากระผมพร้อมด้วยวงศาคณาญาติมากินอาหาร ที่ร้านของกินร้านหนึ่งที่เกาะยอ อาหารการกินทะเลสดมากๆ เสร็จแล้วไปเที่ยวแหลมสมิหลา เขาตังกวน พระตำหนักเขาน้อย กรมหลวงชุมพรฯ ถนนนางงาม และวัดต่างๆในตัวเมืองสงขลา อีกมากหลาย ผมพร้อมด้วยวงศาคณาญาติขอแจ้งเลยว่าสุดยอดจริงๆ ในการมาทัศนาจรหาดใหญ่ สงขลาครั้งนี้ เราพร้อมด้วยพี่น้องโชคดีมากที่มาเจอคนขับรถ คนนี้เขานิสัยดีมาก ไม่คิดจะเอาผลประโยชน์จากผมพร้อมทั้งพี่น้องเลย ซึ่งจริงจะเอาก็ได้ เช่นที่ร้านอาหารแต่ละที่ที่คนขับ รถตู้หาดใหญ่ พาเราพร้อมกับพี่น้องไป เจ้าของร้านจะต้องบวกค่าคอมมิชั่น ให้คนขับ รถตู้หาดใหญ่ ด้วย แต่คนขับรถตู้ บอกเจ้าของร้านต่อหน้าผมพร้อมด้วยญาติเลยว่าไม่ต้องบวกนะ แถมให้ลดราคาให้ข้าพเจ้าพร้อมทั้งญาติพี่น้องอีก แล้วเขาจะแนะนำนักท่องเที่ยวให้มาที่ร้านอีก ซึ่งเขาบอกกับข้าพเจ้าและญาติพี่น้องว่าที่เขาต้องการทำแบบนี้ เพื่อให้นักท่องเที่ยวอยากกลับมาเที่ยวอีกและถ้าประทับใจในการบริการของเขาก็จะได้แนะนำ รถตู้หาดใหญ่ ของเขาให้กับเพื่อนๆข้าพเจ้าพร้อมด้วยญาติพี่น้อง ซึ่งเขาก็จะมีลูกค้าเพิ่มขึ้นนั่นเอง ข้าพเจ้าพร้อมด้วยครอบครัวเลยประทับใจมาก จ่ายค่า เช่า รถตู้หาดใหญ่ บวกกับเงินทิปให้เขาไป โดยดิฉันและวงศาคณาญาติขอนามบัตรคนขับรถตู้ หาดใหญ่มา 20 ใบ กะว่าพอถึงบ้านก็จะเอาไปแจกจ่ายเพื่อนๆ ที่ต้องการมาเที่ยวเตร่หาดใหญ่ ให้มาใช้บริการกับพี่เขาครับ ส่วนท่านใดที่ต้องการหมายเลขติดต่อรบกวนติดต่อสอบถามหลังไมค์นะครับ

SmackDown Superstar Phantanan Kobkitchaisong's Avatar
    เข้าร่วม
    Apr 2016
    Liverpool,England

uppupuuuupupuppupupu

We Can Win A Trophy

โอ้ๆ!!! นั้นไงมัน แม่สาวน้อย 18+

ชอบดูมวยปล้ำมาหาเราได้นะ

+ ตอบกระทู้