PDA

View Full Version : เมื่อผู้หญิงชอบดูมวยปลำ้แปลกไหม

reio_aoshi
12th January 2013, 06:41
เราเป็นผู้หญิงดูมวยมาสัก 10 กว่าปีแล้วมั้ง เพื่อนแต่ละคนพอรู้ก็ต๊กกะใจ แปลกเหรอ wwe มันก็คือการแสดงอย่างหนึ่งเหมือนดูละครสำหรับเรา มีพระเอกกะตัวโกง ส่วนตัวเราชอบตัวโกงน่ารักๆ อยู่แล้วน่ะ เบื่อพระเอก (แต่ถ้าพระเอกกวนๆ ก็ชอบนะ) ส่วนตัวเราชอบ dolph ziggler มาก ชี้ให้เพื่อนดู (เพื่อนผู้หญิงที่ไม่เคยดูมวยปล้ำ) เพื่อนบอกอ้าวนักมวยปล้ำมีหล่อๆ ด้วยเหรอ 555 เราเลยชี้เรนดี้ให้ดูอีก เพื่อนก็บอกว่าหล่อมาก เราเลยชี้ เคลลี่ๆ ให้ดู เพื่อนบอกเฮ้ยนี่เหรอนักมวยปล้ำหญิงไมโคตรสวย 555 (แต่เพื่อนก็ไม่ดูหรอก เพื่อนบอกกลัว) แล้วเพื่อนก็ถามว่าทำไม dolph ต้องส่ายก้นด้วย เราเลยบอกว่า ไม่รู้ดิไว้ถ้าเจอเค้าตัวเป็นๆ จะถามให้นะ
เวิ่นเว้อจริง เอาเป็นว่ามันแปลกไหมที่ผู้หญิงดูมวยปล้ำ ต้องบอกว่าเราเป็นหญิงแท้นะ แล้วก็ไม่ได้ชอบออกกำลังกายมากนัก ไม่ดูกีฬาอะไรมากมาย ดูได้ตามเทศกาล ใครเห็นเราจะไม่รู้เลยว่าเราชอบดูมวยปล้ำ แบบชอบมาก

RockBurst
12th January 2013, 10:02
ไม่แปลกหรอกครับ คุณดูมวยปล้ำของWWE ยุดนี้ก็เหมือนดูละครล่ะครับ

Wade Barrett
12th January 2013, 11:11
เหล่าอธรรมจงเจริญ ชาบู ชาบู

ปล. เราไม่ได้ชอบ dolph เพราะว่าเขาเป็นอธรรมนะจ๊ะ เราชอบเพราะเขามีเสน่ห์ มีเสน่ห์ทุกอย่างที่สามารถทำให้ผู้หญิงชอบล่ะ เหมือนเรนดี้นั่นแหละ อาจเพราะแบบนี้ข้างกาย dolph เลยต้องมีผู้หญิงอยู่เคียงข้าง สังเกตว่าถ้านักมวยปล้ำชายคนไหนมีผู้หญิงอยู่ด้วยมักดับ แต่ dolph กลับเป็นดวงนารีอุปถัมเสียมากกว่า จะอยู่เดี่ยวหรือมีผู้หญิงการปล้ำของเขาก็มีคนชอบมากมาย 555 ในความคิดที่เราเป็นผู้หญิงนะ (เพราะ dolph เป็นคนเอาใจเก่งมั้ง เช่นเอาใจ vicky กะ aj ไง) ในขณะที่สไตลการปล้ำก็ไม่น่าเบื่อ มีลีลาดี

ถ้าเรื่อง ผู้หญิง นิ ของ dolph นิ มันจะเป็นแนว หญิงชั่วกับชายโฉด เลย ดูค่อนข้างน่าสนใจ

แล้วก็ไม่ออก แนวเลี่ยนๆ เหมือนคู่อื่นๆ เท่าไร แต่มันจะออกแนวหมั่นใส้มากกว่า ฮ่าๆๆ

ส่วนเรื่อง ลีลา เค้าัไม่น่าจริงๆแหละ ครับ ไม่ว่าจะตอนปล่อยของใส่คนอื่น หรือ ตอนถุกคนอื่น

ปล่อยของใส่ ก็ทำออกมาได้โอเค เลย ไม่ค่อยซ้ำซากให้คนดูเดาตอนจบได้เท่าไร :')

สรุปว่า อธรรมจงเจริญ ชาบู ชาบู !!!

reio_aoshi
12th January 2013, 11:42
ปล. เราไม่ได้ชอบ dolph เพราะว่าเขาเป็นอธรรมนะจ๊ะ เราชอบเพราะเขามีเสน่ห์ มีเสน่ห์ทุกอย่างที่สามารถทำให้ผู้หญิงชอบล่ะ เหมือนเรนดี้นั่นแหละ อาจเพราะแบบนี้ข้างกาย dolph เลยต้องมีผู้หญิงอยู่เคียงข้าง สังเกตว่าถ้านักมวยปล้ำชายคนไหนมีผู้หญิงอยู่ด้วยมักดับ แต่ dolph กลับเป็นดวงนารีอุปถัมเสียมากกว่า จะอยู่เดี่ยวหรือมีผู้หญิงการปล้ำของเขาก็มีคนชอบมากมาย 555 ในความคิดที่เราเป็นผู้หญิงนะ (เพราะ dolph เป็นคนเอาใจเก่งมั้ง เช่นเอาใจ vicky กะ aj ไง) ในขณะที่สไตลการปล้ำก็ไม่น่าเบื่อ มีลีลาดี

shane2736
12th January 2013, 13:06
ไม่แปลกหรอก มันก็เหมือนกับละครล่ะ

Uboa
12th January 2013, 14:16
เรายังดูเลยจ้า มีแต่เพื่อนสงสัยว่าทำไมถึงชอบดู 55555555

Divas'Hot
12th January 2013, 14:26
ไม่แปลกเรายังดูเลย เป็น ญ ก็ดูมวยปล้ำได้ 5555 ดูมาตั้งแต่เด็กยันโต -0-

trondybegin
12th January 2013, 14:59
ไม่แปลกนะครับ มันอยู่ที่ความชอบส่วนตัวมากกว่า เพราะมันสนุกหรืออะไรก็ตามเหตุผลครับ เชียร์ Dolph อีกเสียงครับ มีเสน่ห์ การเอนเตอเทนมากขึ้น ว่าที่แชมป์โลกเฮฟวี่เวทคนต่อไป...

sunsa
12th January 2013, 15:54
เราก็เป็นผู้หญิงนะ ชอบดูเหมือนกันดูตั้งแต่ เด็ก(แต่ได้ดูบ้างไม่ได้ดูบ้าง)ชอบมากทั้งที่ปรกติก็ไม่เล่นกีฬาเหมือนกัน ไม่ชอบดูกีฬาชนิดอื่นเท่ารัยแต่ก็ดูบ้างตามวาละและเวลา แต่มวยปล้ำเนี้ยชอบมากที่สุดไม่รู้ซิ มวยปล้ำก็มีเสน่นของตัวเองในแบบของตัวเอง ส่วนตัวชอบ sheamus เพราะเห็นครั้งแรกกะสะดุดตาเลยคนอารัยตัวขาวหัวแดงเชี้ยว แล้วพอดูเขาปล้ำแล้วก็ถูกจัยนะ ดุดันหนักหน่วงรุนแรง แถมช่วงนี้ออกแนวกวนนิดๆ แต่เรื่องบทปั้นให้เทพนี้เฮ้ย....เอาเป็นว่าไม่สนบทดูเขาปล้ำอย่างเดี่ยวพอ

DEMON
12th January 2013, 16:14
แปลกตรงไหน ช่างหัวมันสิทำอย่างกับว่าบนโลกนี้ไม่มีผู้ชายเคยดูบาร์บี้แล้วมันก็เป็นเรื่องของเราด้วย

reio_aoshi
12th January 2013, 17:03
ขอบคุณทุกท่านที่ตอบความข้องใจค่ะ งั้นแสดงว่ามันธรรมดาสิที่เราชอบดูมวยปล้ำ เพราะเพื่อนผู้หญิง(ทุกคน) ล้วนแล้วแต่มองเราหัวจรดปลายเท้า เวลาเราไปซื้อซีดีมวยปล้ำผู้ชายที่เลือกอยู่ก็หันมามอง แต่เราก็ซื้ออยู่ดีแหละ 555 ก็คนมันชอบนี่นา เพื่อนบางคนก็บอกว่าเราชอบดูผู้ชายนุ่งน้อยห่มน้อยปล้ำกัน (เอ่อ พูดอย่างกับมวยปล้ำมันเป็นหนังติดเรทเลยแฮะ) เห็นไหมผู้หญิงดูมวยปล้ำไม่เห็นแปลกเลยอ่ะ

john edge punk
12th January 2013, 18:18
ขอบคุณทุกท่านที่ตอบความข้องใจค่ะ งั้นแสดงว่ามันธรรมดาสิที่เราชอบดูมวยปล้ำ เพราะเพื่อนผู้หญิง(ทุกคน) ล้วนแล้วแต่มองเราหัวจรดปลายเท้า เวลาเราไปซื้อซีดีมวยปล้ำผู้ชายที่เลือกอยู่ก็หันมามอง แต่เราก็ซื้ออยู่ดีแหละ 555 ก็คนมันชอบนี่นา เพื่อนบางคนก็บอกว่าเราชอบดูผู้ชายนุ่งน้อยห่มน้อยปล้ำกัน (เอ่อ พูดอย่างกับมวยปล้ำมันเป็นหนังติดเรทเลยแฮะ) เห็นไหมผู้หญิงดูมวยปล้ำไม่เห็นแปลกเลยอ่ะ
เขาคงแปลกใจแหละ เพราะคนที่ไม่ได้ติดตามหรือเคยดูก็คงคิดว่าเป็นความรุนแรง สำหรับผู้ชาย
แต่ถ้าได้ดูจริงๆแล้วจะสนุกมาก ครบรส ทั้งสนุก โหด มันส์ ฮา น้ำเน่ายังมีเลย
ตอนหลานผมดู TLC ยังหัวเราะก๊าก อยากดูซ้ำอีกเลย

thumtawat
12th January 2013, 18:28

ผมอยู่ม.3 ชายแท้ๆพอบอกเพื่อนว่าชอบดูมวยปลํ้า มันบอกว่ามึงหื่นว่ะ****ดูผู้หญิงถอดเสื้อผ้าปลํ้ากัน ผมตอบว่ามึงไม่ชอบเหรอหรือมึงชอบผู้ชายถอดเสื้อปลํ้าอ่ะ พอมันย้อนว่ามวยปลํ้าเปนไรที่ไร้ระเบียบกว่าจะเป็นกีฬา ผมก็บอกว่าคิดไรมากมันเป็นsport entertainment อย่าไปคิดว่ามันเป็นกีฬาแต่จงคิดว่ามันคือละคร

peayers
12th January 2013, 18:45
ผมว่าเนื้อเื่องของ dolph กะ AJ ตอนนี้ เหมือนคู่ของ lita กะ edge ในประมานปี 2005 - 2006 เลยครับ ตอนนั้น edge ก็ถือกระเป๋า money in the bank อยู่ด้วย และ edge ใช้มันในแมตซ์ elimination chamber ด้วย ถ้าเค้าจะเอาเนื้อเรื่องมาทำใหม่ ผมว่าก็มีสิทนะเพราะ อีกไม่กี่เดือนก็จะ elimination chamber แล้วด้วย รอdolph เป็นแชมป์โลก55555

theover
12th January 2013, 19:06
ตอนเด็กๆ ดูมวยปล้ำแล้วก็นึกว่าของจริงแต่ พอมารู้ว่าเป็นโชว์ทำให้ชอบมากกว่าเดิม เพราะเขายอมรับหมัดรับเท้าอย่างไม่หนี ยอมรับเก้าอี้ ล้มใส่ตะปุ ยอมตกใส่โต๊ะจากความสูงที่เลี่ยงถึงชีวิต
ก็เพื่อความบันเทิงของคนดู ละคร และภาพยนตร์ยังมีตัวแสดงแทน มีสั่งคัท มีตัดต่อก่อนมาให้ชม แต่มวยปล้ำเป็นโชว์สดที่มีคนดูล้อมรอบไม่มี คัท ไม่มีตัวแสดงแทน ไม่มีตัดต่อ ผมถึงชอบดูมวยปล้ำมาตลอด

Protocool
12th January 2013, 19:28
ในสนาม wwe มีผู้หญิงดูมวยปล้ำด้วยเหมือนกันนะครับ เพราะฉะนั้นคุณไม่แปลกหรอกครับ

Metal-man
12th January 2013, 19:37
แปลกไหม นับว่าไม่ใช่เรื่องแปลกที่ผู้หญิงจะดู แต่มีน้อยครับ แต่ก็ชอบนะสาวๆก็ดูมวยปล้ำด้วย เจ๋งครับนับถือ
ว่างๆอย่าลืมชี้ มาร์ค เฮนรี่ ให้เพื่อนดูด้วยนะครับ เผื่อจะบอกหล่อ 5555 แซวเล่นนะครับ

AtlasPAO
12th January 2013, 19:55
ผม ชอบเเย่งรีโมต กับเเฟนประจำ เเรกๆเขาก็ทนดูครับมวยปล้ำหนิ!!

เเต่หลังๆเขาก็ ไม่บ่น! เเล้วบางทีเเฟนผมยังเปิดดูเองเลย !!

เเละบางทีก็เอาท่าในมวยปล้ำมาทำร้ายผม บางที T^T''

reio_aoshi
12th January 2013, 20:56
เอ่อ -_-" มาร์ค เฮนรี่หรือคะ ... เอิ่มมมมม แบบว่า แหม...มันดูจะห่าง dolph ไปนิ๊สสสสนึง หรือเปล่าคะ (ด้านความหล่อ) แหม่คุณก็ แต่อันที่จริงถ้าเพื่อนผู้หญิงส่วนใหญ่ที่เราชี้นักมวยปล้ำชายให้ดูจะบอกว่าเรนดี้หล่อนะคะ dolph จะไปทางกวน+น่ารักเสียมากกว่า 555 แต่ที่ชอบ dolph อีกอย่างคือเขาคล้ายคริส เจอริโก้น่ะค่ะ ไม่รู้มีคนคิดเหมือนกันหรือเปล่า ส่วนตอนนี้ลุ้นอยู่ว่า dolph จะได้แชมป์โลกหรือเปล่า กลั๊วกลัวว่ามันจะแบบว่าอดใช้เพราะกระเป๋าหมดอายุอะไรอย่างนี้น่ะ T_T

Boun.brogue
12th January 2013, 21:21
เราอยากดูอะไร เราชอบอะไร ก็เป็นสิทธิ์ของเราครับ เพื่อนอาจจะพูดได้ แต่เราไม่สามาถล้มเลิกความตั้งใจที่จะดู + เล่นมวยปลํ้าออนไลน์
เล่นมวยปลํ้าคนเดียว 555 เราทําไม่ได้หรอกครับ

รักอะไร ชอบอะไร ก็อยู่ที่ตัวเราครับ ไม่เกี่ยวกับเพศ หรืออายุทั้งนั้น อยู่แค่เพียงใจ ของเรา เท่านั้นครับ....

Maryse love miz
12th January 2013, 21:36
หล่อสุดต้อง The Miz เท่านั้น ><

RockBurst
12th January 2013, 21:47
ข้างบนช่วยโพสต์อะไรเกี่ยวกับกระทู้หน่อยได้ไหมครับบบบบบบ

ข้างล่างผมแค่เตือนเขาเฉยๆครับ 5555

Metal-man
12th January 2013, 21:53
ผมก็ว่าออตั้นมันหล่อจริงๆนะ >_<"
ซิกเลอร์ผมว่าเหมือนเห็นสตาร์ดังๆหลายคนอยู่ในตัวเค้านะ เจอริโก้ ก็ใช่ ชอว์น ไมเคิลส์ ก็มีส่วน ป๋าริคแฟร์ก็ด้วย สรุปไอนี่มันเมพครับ บอกตรงๆ
ไม่น่าชวดแชมป์โลกนะ สมัยแรกนี่ได้แบบขำๆ(มากๆเลย) ฐานคนดูก็สนับสนุนแล้ว น่าจะรุ่งได้ไม่ยาก
ปล. ผมก็ชอบสตาร์ที่เป็น Heel เหมือนกันครับ มันดูไม่เกินจริง และดูน่าเชียร์กว่าพระเอกยุคนี้ เชียร์เวตอยู่ตอนนี้

ข้างบนช่วยโพสต์อะไรเกี่ยวกับกระทู้หน่อยได้ไหมครับบบบบบบ

ท่านก็เหมียนกันนะครับ แหม่ !! หุหุหุ :twist:
ลายเซ็นต์เค้าน่า......(รัก)ผมให้อภัยครับ อิอิ

batfcnatty
12th January 2013, 21:56
ไม่แปลกครับ ผมยังดูตั้งแต่ป.1เลย ยันปวช.3อะ

reio_aoshi
13th January 2013, 10:23
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ แม้ว่าเพื่อนเราจะคิดว่าแปลกก็ตาม แต่เราก็ยังนั่งดูเรื่อยมาอยู่ดีแหละ 555 ก็มันสนุกนี่นา เอาแม่มาดูด้วย แม่ชอบด้วยล่ะ แต่ชอบ HHH นะ แม่ถามตลอดว่า HHH ทำไมไม่ปล้ำแล้วล่ะ เราเลยบอกว่าไม่เป็นไรมาดู dolph กะเราไปพลางๆ ก่อน เดี๋ยวศึกใหญ่ HHH ก็มาเองแหละ 555

Boun.brogue
13th January 2013, 16:59
HHH ไกล้จะรีไทร์เต็มตัวแล้วครับ

pongpon19
13th January 2013, 18:17
เพื่อนผู้หญิงของผมหลายๆคนก็ชอบดูมวยปล้ำครับ บางครั้งยังมาเล่าให้ผมฟังเลยว่าเหตุการณ์ใน Raw Smack down ในสัปดาห์นั้นเป็นยังไง 555555
ตอนที่มวยปล้ำมาปล้ำที่ไทย ยังชวนผมไปดูเลยยย 55555

Clash04
13th January 2013, 18:18
ตะก่อนผมดูเอามันส์ แต่ทุกวันนี้ก็แทบจะดูเพราะความน้ำเน่าแล้วครับ คนอื่นๆเพื่อนๆติดละครหลังข่าวกัน ไอ่เราไม่มีเวลาว่างช่วงนั้นเลยต้องมาติดละคร WWE แทน

แต่ก็แอบคิดถึงยุดก่อน PG

pongpon19
13th January 2013, 18:20
ผมก็ชวนแม่ดูเหมือนกัน และแม่ผมก็ชอบดูด้วยย 555

pongpon19
13th January 2013, 18:25
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่ะ แม้ว่าเพื่อนเราจะคิดว่าแปลกก็ตาม แต่เราก็ยังนั่งดูเรื่อยมาอยู่ดีแหละ 555 ก็มันสนุกนี่นา เอาแม่มาดูด้วย แม่ชอบด้วยล่ะ แต่ชอบ HHH นะ แม่ถามตลอดว่า HHH ทำไมไม่ปล้ำแล้วล่ะ เราเลยบอกว่าไม่เป็นไรมาดู dolph กะเราไปพลางๆ ก่อน เดี๋ยวศึกใหญ่ HHH ก็มาเองแหละ 555

ผมก็ชวนแม่มาดูเหมือนกันครับ และแม่ผมก็ชอบดูด้วยย 555

Game Over Sr.
13th January 2013, 18:56
ผู้หญิงไม่ดูมวยปล้ำอะ แปลกครับ

เฮ้ยไม่ใช่ล่ะ

steve austin
13th January 2013, 21:49
ไม่แปลกหรอก เพราะมันเป็นชีวิตของเรา

9jgm438i934g8jh5